Tuổi Ất Hợi (1995) trong năm 2018 sẽ như thế nào?

Thảo luận trong 'Trò chuyện - tâm sự' bắt đầu bởi Trần Văn Cường, 15/12/17.

1. Trần Văn Cường

Trần Văn Cường I love CNTT Thành viên BQT Thành viên BQT

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Web:

** Từ góc nhìn của Tấm 2017 vừa rồi là 1 trong những dấu mốc quan trọng của cuộc đời những người sinh năm 1995. Đây là thời điểm họ bước 1 chân ra ngoài xã hội , đi tìm kiếm 1 định hướng, lựa chọn 1 đường đi cho sự phát triển của bản thân mình. Và cũng giống như rất nhiều mệnh khác ở giai đoạn khởi đầu này, 2017 k hề dễ dàng với tuổi 1995

Tuy nhiên nhìn lại, xét 1 cách cụ thể thì cũng k hẳn là k có thành quả, k hẳn là đã nát tan tành
    Chỉ là giấc mộng màu hồng và cái nhìn mộng mơ về cuộc sống của 1995 đã bị đập bể 1 cách tan tành k thương tiếc - chỉ vậy thôi.

Năm vừa rồi 1995 mệnh hoả gặp năm hoả

Lưỡng hoả hoả diệt . Chú định sẵn 1 năm k dễ dàng cho tuổi 1995
    Khi các dự định cứ có cơ hội rồi lại mất
    Tiền bạc cứ đến rồi lại đi
    Tình cảm cứ hợp rồi lại tan
    Thị phi cứ tránh rồi lại gặp
    Tiểu nhân cứ né rồi lại lườm nhau

K thiếu những thời điểm 1995 tưởng chừng đã đạt được điều mình mong muốn, nhưng cuối cùng lại tuột mất khỏi tay.
    2017 vừa rồi nam 1995 tốt hơn nữ 1995. Nên các bạn nam sẽ gặt hái đc nhiều thành quả hơn. Có 1 vài tin vui trong công việc / cuộc sống vào nửa cuối 2017 này.
    < còn các bạn nữ, nhìn lại 1 năm thấy k khác gì là bao, có khác chăng chỉ là có 1 vài mối quan hệ từng thân quen đã k còn ở cạnh >

Với những 1995 được dự báo trước. Năm 2017 này họ nên chủ động chi tiền ra trước. Vì có muốn để cũng chẳng để được. Có muốn tiết kiệm cũng sẽ gặp chuyện khiến hư hao.

Tâm tính của các bạn 1995 cũng sẽ tiềm tàng nhiều yếu tố bất ổn
    Khi nóng khi lạnh
    Khi nhiệt tình khi buông bỏ
    Khi hừng hực khi thế , khi chán nản nằm không .
    Chính bản thân mình còn k hiểu nổi cảm xúc của mình thì làm sao ng khác có thể hiểu được. Và làm sao có thể đưa ra đuọc các quyết định hợp lý đây .

**Dù sao cũng chúc mừng các bạn 1995 khi đã gần qua hết năm 2017 của mình .
    Và 2018 - sẽ k hẳn là 1 năm xuất sắc - nhưng chứa đựng nhiều yếu tố thú vị hơn
    Cũng là 1 năm quan trọng trong việc xây dựng nền tảng cuộc sống cho mình

TỔNG QUAN 2018 này

Nam mệnh 1995 gặp sao Vân Hán chiếu (sao ở mức trung bình )
    Nữ mệnh 1995 gặp sao La Hầu chiếu
    (sao xấu dành cho nam - nữ xấu ở mức độ nhẹ )
    Mệnh Hoả ( Sơn Đầu Hoả ) gặp năm Mộc > Mộc chí sinh Hoả ( tốt )
    K trong hạn tam tai ( tốt )
    Chú định sẵn cho 1995 1 năm k tốt hẳn, k xấu hẳn, nhưng nếu biết tận dụng thời cơ và phát huy hết tiềm lực của bản thân mình thì đây là năm của sự trưởng thành và đặt nền tảng vững vàng trong cuộc sống

VỀ SỰ NGHIỆP, CÔNG VIỆC VÀ TÀI CHÍNH

Khác với nữ 1995 có 1 năm 2017 hoàn toàn k như ý, sẽ có 1 số ít các bạn nam 1995 đã xác định được hướng đi của mình trong năm 2017, thành công trong việc đưa ra các lựa chọn mới như khởi sự kinh doanh / thi đậu vào ngành nghề mình thích. Vậy xin số ít cá nhân này hãy tiếp tục công việc mình đã làm , dồn tâm sức cho con đường bạn đã bước lên

Với các bạn 1995 còn lại, đây là năm của những cơ hội. Lấy mộc sinh hoả giúp cho 1995 có rất nhiều sáng kiến, cơ hội hiện thực hoá các ý tưởng của bản thân mình. Trong công việc họ sẽ có quý nhân, đối tác, những người giúp đỡ chung tay rủ rê họ làm việc nọ việc kia

Tuy nhiên 1995 là tuổi của những con người lười.
    Nếu có thể nằm sẽ k bao h họ ngồi
    Nếu có thể ngồi sẽ k bao h họ đứng
    Nếu có thể đứng sẽ k bao h họ đi
    Và nếu có thể đi sẽ k bao h họ chạy
    Với tính cách tiềm ẩn như vậy sẽ khiến 1995 khó bộc phát hết đc tài năng của mình mà đi đến thành công

Tuổi 1995 là tuổi dễ thích ứng . Họ có thể sống trong tập thể cũng có thể tự chủ kinh doanh . Họ là những ng nhiều sáng kiến , nhiều đam mê nhưng ít kiên trì để biến nó thành hiện thực .
    Sự nhiệt tình của họ chỉ đc dăm ba bữa , rồi lại chịu thua sức ì của bản thân
    Cuối cùng họ sẽ chọn con đường ngay gần trước mặt nhất để cứ thế chậm rãi mà bước đi.
    Đây là nhược điểm cần khắc phục thì mới có thể tận dụng cơ hội mà đạt đc thành công

Trước 2018, 1995 nên học cách tự vấn
    Tự vấn xem mình đã cố đc bao phần
    Tự vấn xem mình còn ì ạch bao phần
    1 lời khuyên cho tuổi này .
    Hạn chế cả thèm chóng chán , bạn vào đời với suy nghĩ rằng phải được làm việc mình yêu thích.
    Điều này có vẻ đúng , nhưng thực ra có rất nhiều người được làm công việc họ ước mơ , sau 1 thời gian họ cũng sẽ thấy - ừm công việc này k hay ho như mình tưởng
    Vậy nên đừng quá gò bó suy nghĩ rằng phải làm công việc mình thích - việc gì cũng được - k phạm pháp, ra tiền, đấy là những bước đầu của sự trưởng thành và thành công.

Về tài chính 2018 hứa hẹn 1 năm có thu nhập cho tuổi 1995
    Nhưng k ổn định. Tháng nhiều tháng ít. Ngày nhiều ngày nằm không. Tuổi này khuyết thiếu khả năng về số .
    Kiểu cô giáo cấp 1 quên k dậy bảng cửu chương vậy
    Thành thử họ k nắm rõ đc chi tiết tài chính của mình như thế nào
    Đang thu bao nhiêu - k biết
    Đang chi bao nhiêu - k hay
    Đang có bao nhiêu - k rõ
    Tiền đi đâu hết rồi nhỉ - buồn thiu
    Cải thiện khả năng quản lý tài chính nên là bước đầu để 1995 cần chú trọng khi vào đời
    Kẻo lại như 2017, nhìn lại 1 năm chả thấy để đc đồng nào .

VỀ TÌNH CẢM

+ 1995 là những con người nặng tình nặng nghĩa .
    Trong gia đình họ là những người giàu tình cảm nhưng rất dễ xích mích , hiểu lầm khắc khẩu với người thân.

+ với các 1995 đã có ng yêu , đây là năm của chia ly và khắc khẩu . Sự cãi vã xung đột thiếu thấu hiểu sẽ dần xuất hiện từ năm 2017 .

+ Trong tình yêu , 2018, cung đào hoa của 1995 vẫn chưa nở rộ. Đây vẫn là năm của những mối quan hệ cũ nhiều hơn là mối quan hệ mới .
    1995 rất khó để chia tay hay thực sự đưa ra 1 quyết định dứt khoát trong các mối quan hệ tình cảm.
    Họ dễ lưu luyến, muộn phiền về quá khứ, đa sầu đa cảm khiến cho dù biết người mình đang yêu k phù hợp họ vẫn cứ quấn thân vào.
    1995 vốn dễ bị lừa tình và lợi dụng , k phải vì họ ngu mà đơn giản vì họ lựa chọn tin tưởng.

Nhưng suy cho cùng u sầu về những người k đáng cũng chỉ phí hoài tuổi trẻ. Cho quá khứ 1 sự kết thúc thật sự thì hiện tại và tương lai mới có thể chuyển biến đổi thay
    Có lẽ đấy cũng là lí do trời chưa mở cung đào hoa cho 1995 năm nay vậy
    Vì dù có mở, họ cũng sẽ lựa chọn bỏ qua

+ Với các 1995 còn trong giai đoạn độc thân. Đây là năm của sự kén chọn và vui vẻ bên bạn bè nhiều hơn là có cơ hội ổn định tình cảm. Các đối tượng bạn gặp chỉ mang tính chất tìm hiểu và giết thời gian chứ chưa phải là sự thăng hoa cảm xúc yêu thương

VỀ CÁC MỐI QUAN HỆ

Phổi bò, thẳng ruột ngựa, k suy tính sâu xa, k mưu hèn kế bẩn. Cũng k bần tiện ki bo để ý từng đồng từng hào là tính cách của 1995 khi giao du trong xã hội.
    Vậy nên k khó để họ có bạn bè hay nhiều ng yêu quý
    Và với tính cách nặng tình của mình , đôi khi những người 1995 còn trân trọng tình bạn hơn cả tình yêu.

Tuy nhiên 1995 hơi kém trong việc chọn bạn mà chơi.
    2018 mệnh thị phi , gặp tiểu nhân của tuổi này vẫn rộng
    Bạn bè đến rồi đi
    Thân thiết rồi xa lạ
    Anh em chị em rồi khi có chuyện lại chẳng thấy.
    Nhìn đi nhìn lại quen rất nhiều rồi đếm chỉ còn đc 1 bàn tay .
    Thôi thì coi như là chất lượng hơn số lượng.
    Những va vập đầu đời đấy là sự an bài của số phận cho 1995 hiểu rằng - thế nào là lòng người nông sâu

Tuổi này k nên cho vay mượn . Vì đã cho vay 1 là mất 2 là thành nợ xấu
    Cũng k nên cả nể ,k biết cách từ chối . Nên học cách nói " không " khi người mình thân yêu cầu 1 điều gì đó mình k muốn làm.
    Mất lòng trước được lòng sau
    Còn hơn vì cả nể mà miễn cưỡng làm , rồi sau đấy mất luôn cả mối quan hệ .

++ VỀ SƯC KHOẺ VÀ VẬN HẠN

Vẫn là các bệnh
    Rối loạn kinh nguyệt (nhẹ)
    Khí hư nhức đầu (nhẹ)
    Ho cảm nhẹ)
    Tiêu hoá và bao tử ( nhẹ ) ( nên hạn chế rượu bia và thói quen kết hợp ăn uống k tốt của mình - kiểu vừa ăn mắm tôm đã vả thêm cốc kem vào mồm )
    Tâm tính hay suy nghĩ vu vơ , muộn phiền vô cớ ( nhẹ )

2018, 1995 k có hạn về xe cộ, chỉ cần lưu ý hạn về nhân tâm, lòng người, thị phi và ưu phiền

++ LỜI KHUYÊN TỔNG QUAN

Suy xét lại toàn bộ thì 2018 là 1 năm có nhiều cái tốt hơn là cái xấu cho tuổi 1995.
    Tuy nhiên những cái tốt của các bạn chỉ ở dạng hạt mầm , hay quá lắm là măng non chứ k phải là cổ thụ hay tre già
    Tức là bạn phải nắm lấy hạt mầm này mà chăm sóc mà tưới tắm = sự nỗ lực và chăm chỉ của bản thân mình.

1995 chưa từng cố hết mình vì điều gì trong cuộc sống
    Đa phần các bạn sẽ luôn thấy cuộc sống vô vị , tẻ nhạt , buồn chán và k có động lực
    Thì 2018 này là cơ hội cho bạn bước chân khỏi vỏ ốc của mình mà xây dựng 1 điều j đó to tát hoàn thiện hơn.

1995 cũng luôn mong muốn có 1 ng yêu thương , ổn định và dìu dắt đưa đường chỉ lối cho mình dựa vào khi mệt mỏi. Nhưng mong là 1 chuyện còn đc hay k là 1 chuyện khác . Nên đừng quá theo đuổi lý tưởng này

Ông trời vốn rất công bằng . 2019 là những năm đầu tam tai của tuổi 1995.
    Và 2018 là năm trời cho bạn cơ hội để chuẩn bị để xây dựng nền tảng để có 1 cái gì đó của bản thân trc khi vận hạn ập về
    Bỏ lỡ thời cơ bạn sẽ phải đợi 3-5 năm nữa mới có thể vực được dậy
    Đời người trong giai đoạn tuổi trẻ được mấy lần 3-5 năm?

Vậy nên 2018 này
    Hãy cứ cháy đi
    Hãy cứ sống đi
    Hãy thử cố hết mình 1 lần trong đời cho lý tưởng
    Hãy cứ bỏ mặc những yếu tố muộn phiền của chuyện tình yêu
    23 năm cuộc đời chưa từng bao h cố gắng thì h là thời điểm thích hợp để đặt bước đầu tiên

Chúc các bạn 1995 một năm 2018 an lành, may mắn và thành công!

Bình Luận Bằng Facebook

data-href="https://cnttqn.com/threads/tuoi-at-hoi-1995-trong-nam-2018-se-nhu-the-nao.5191.html"